2024-06-12
ในวันที่ 12 มิถุนายน 2567 กลุ่มบริษัท เพชรศรีวิชัย เอ็นเตอร์ไพรส์ จำกัด (มหาชน) มอบทุนการศึกษาให้แก่นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-6 จำนวน 21 ทุน มูลค่า 30,000 บาท และเงินสนับสนุนนักเรียนที่มีความสามารถทางด้านกีฬา จำนวน 5,000 บาท เพื่อสนับสนุนให้นักเรียนที่เรียนดี มีความประพฤติดี มีความสามารถ ได้มีโอกาสศึกษาต่อในระดับที่สูงขึ้น รวมทั้ง “กิจกรรมเมื่อครั้งพี่ยังเป็นน้อง” ร่วมเสวนาถ่ายทอดประสบการณ์ของผู้บริหารที่เป็นศิษย์เก่าโรงเรียนสุราษฎร์ธานี ในห้องโสตทัศนศึกษา โรงเรียนสุราษฎร์ธานี